gyare-gyaren yashi da yashi

Tsarin Aiki na Ma'aikata (2)

Yin simintin yashi hanya ce ta kowa da kowa wacce ke da fa'idodi masu zuwa:

1. Ƙananan farashi: Idan aka kwatanta da sauran hanyoyin simintin, farashin simintin yashi yana da ƙasa.Yashi wani yanki ne mai yadu da arha, kuma tsarin yin yashi yana da sauƙi, kuma baya buƙatar kayan aiki da fasaha masu rikitarwa.

2. Babban 'yanci na ƙira: simintin yashi na iya sassauƙa ƙera simintin simintin gyare-gyare na nau'ikan sifofi da girma dabam, waɗanda suka dace da samar da hadaddun sassa da na yau da kullun.Mai tsarawa zai iya daidaita siffar, tsari da hanyar rabuwa na yashi mold bisa ga bukatar saduwa da bukatun daban-daban simintin gyaran kafa.

3. Kyakkyawan kwanciyar hankali na simintin gyare-gyare: simintin yashi na iya kawar da lahani na simintin gyaran kafa zuwa wani ɗan lokaci.Ana samar da isasshiyar ɗaki mai raguwa a cikin yashi don ɗaukar faɗaɗa simintin simintin linzamin yayin aikin sanyaya, don haka yana sa daidaiton girman simintin ya fi kyau.

4. Ƙarfafawa mai ƙarfi: simintin yashi ya dace da simintin ƙarfe da ƙarfe iri-iri, gami da ƙarfe, ƙarfe, aluminum, jan ƙarfe da sauransu.Ana iya zaɓar nau'ikan yashi daban-daban bisa ga buƙatun simintin don samun ingantacciyar sakamakon simintin.

Ya kamata a lura da abubuwan da ke biyo baya yayin da ake jefa ƙurar yashi:

1. Yashi ingancin: yashi yana buƙatar samun wani ƙarfi da juriya na zafi, zai iya jure wa tasirin ƙarfe na ruwa da zafin jiki.Ya kamata saman saman yashi ya zama santsi, ba tare da tsagewa da lahani ba don tabbatar da ingancin simintin.

2. Zuba zafin jiki: Yana da matukar mahimmanci don sarrafa karfen ruwa mai zafin jiki.Yawan zafin jiki da yawa zai haifar da konewar yashi, lalacewa ko fashe;Matsakaicin zafin jiki na iya haifar da rashin cika cikawa da matsalolin simintin inganci.

3. Gudun simintin iya yanayin: Madaidaicin saurin simintin gyare-gyare da yanayin zai iya hana aukuwar lahani kamar pores da ramukan yashi.Ya kamata a nisantar da saurin simintin da ya wuce kima a cikin ɗan gajeren lokaci zuwa cikar ƙera yashi ba tare da gabatar da iskar gas ba.

4. Zuba oda: Domin hadaddun simintin gyare-gyare, musamman waɗanda ke da ƙofofi da yawa, ya zama dole a tsara tsarin zubar da hankali a hankali don tabbatar da cewa ruwan ƙarfe ya cika a cikin dukkan sassan, kuma don guje wa keɓancewa adn.

5. Sanyaya da jiyya: Ana buƙatar sanyaya a sanyaya kuma a bi da shi bayan an zubar.Madaidaicin lokacin sanyaya da hanya na iya guje wa tsatsauran ra'ayi da rarrabuwar kawuna da ke haifar da matsananciyar zafi, da haɓaka kayan aikin simintin gyare-gyare.

Gabaɗaya, lokacin yin simintin gyare-gyaren yashi, ya zama dole a kula da sarrafa ingancin yashi, yawan zafin jiki, zub da sauri da yanayin, zub da tsari da sanyaya na gaba da tsarin kulawa don samun simintin gyare-gyare masu inganci.



Lokacin aikawa: Oktoba-31-2023